Số tạp chí mới

Liên kết

Cá nhân Việt Nam đi ra nước ngoài chỉ được phép mang theo tối đa 300 gram vàng trang sức

Đăng lúc: Thứ năm - 08/11/2018 16:41
Người Việt Nam khi đi ra nước ngoài được phép mang theo vàng hay không? Nếu có, loại vàng nào được mang theo khi xuất nhập cảnh và khối lượng tối đa là bao nhiêu?
Ảnh minh họa

Ảnh minh họa

Về vấn đề này, Ngân hàng Nhà nước cho biết:
 
Căn cứ vào Điều 2, Thông tư 11/2014/TT-NHNN ngày 28/3/2014 quy định về việc mang vàng của cá nhân khi xuất cảnh, nhập cảnh.        
 
Người Việt Nam xuất cảnh, đi ra nước ngoài bằng hộ chiếu chỉ được phép mang theo vàng trang sức, mỹ nghệ. Không được phép mang theo vàng miếng hay vàng nguyên liệu.
 
Cá nhân Việt Nam đi ra nước ngoài, mỗi người chỉ được phép mang theo tối đa 300 gram vàng dưới dạng trang sức, mỹ nghệ.
 
nguồn: Ngân hàng Nhà nước
 


Đánh giá bài viết
Tổng số điểm của bài viết là: 0 trong 0 đánh giá
Click để đánh giá bài viết
 
Tòa soạn: P.509, Tầng 5, Toà nhà Bộ Công Thương
Số 655 Phạm Văn Đồng, Bắc Từ Liêm, Hà Nội.
Tel: 04.3715-2179/ Fax : 04.3715-2202/ Email : toasoan@dntm.vn
GPXB: GPXB: Số 214/GP-TTĐT cấp ngày 17/11/2016.
Tạp chí Doanh nghiệp và Thương mại giữ bản quyền nội dung trên website này.
Hotline : 0982002424